Na farko, game dabangon labulen gilashi
Katangar labulen gilashi a cikin gine-ginen zamani da ake amfani da su ta hanyar haɗin gilashin madubi da gilashin talakawa, ɗakunan da ke cike da busassun iska ko gilashin inert gas. Gilashin insulating yana da yadudduka biyu da uku, yadudduka biyu na gilashin insulating ta gilashin gilashi biyu tare da tsarin rufewa, samar da sararin samaniya; Gilashin yadudduka uku sun haɗa da yadudduka uku na gilashi don samar da sararin samaniya guda biyu. Gilashin da ke rufewa yana da fa'idodin sautin sauti, rufin zafi, hana sanyi, juriya na danshi, haɓakar haske, ƙarfin iska da sauransu. Duk da haka, akwai kuma matsaloli kamar gurɓataccen haske da yawan amfani da makamashi.
1, fa'ida da rashin amfani na bincike
(1) Fa'idodi
bangon labulen gilashi wani sabon nau'in bango ne na zamani, wanda ke ba da mafi mahimmancin fasalin ginin shine kyawawan kayan gini, aikin gini, ingantaccen makamashi da tsarin gini da sauran abubuwan da ke hade da kwayoyin halitta, ginin daga kusurwoyi daban-daban yana nuna inuwa daban-daban, tare da hasken rana, hasken wata, canje-canjen haske don ba wa mutum kyawun yanayin kuzari.
Gilashin insulating mai nuni yana da kauri 6mm, tare da nauyin bango kusan 50kg/O, wanda ke da fa'idodin kasancewa mai haske da kyau, ba mai sauƙin gurɓata ba, da adana kuzari. Add gano karfe abubuwa a cikin abun da ke ciki na taso kan ruwa gilashin, da kuma tempered yi launi m farantin gilashin, zai iya sha infrared haskoki, rage hasken rana radiation a cikin dakin, rage na cikin gida zafin jiki. Yana iya nuna haske kamar madubi, amma kuma ta hanyar haske kamar gilashi, gefen ciki na gefen gilashin waje na bangon labule yana da rufin ƙarfe mai launi, daga bayyanar gaba ɗaya na bangon waje kamar dai shi ne. madubi, a cikin hasken haske, ciki ba ya haskakawa da haske mai karfi, mai laushi na gani.
(2) Nasara
Har ila yau bangon labulen gilashi yana da wasu iyakoki, kamar gurɓataccen haske, amfani da makamashi da sauran batutuwa. Thebangon labulen ginitare da gilashin mai rufi ko gilashin mai rufi, lokacin da hasken rana kai tsaye da hasken sama ke haskakawa zuwa saman gilashin saboda kyan gani na gilashin (watau kyakkyawan tunani) da kuma haskaka haske mai ban mamaki.
Koyaya, tare da haɓaka fasahar bangon gilashin gilashi da ci gaba da fitowar sabbin kayan fasaha, kayan da ake amfani da su a bangon labulen gilashin a cikin ginin yanzu na iya magance matsalar gurɓataccen haske da amfani da makamashi.
Na biyu, asali rarrabuwa
1 .Bude frame gilashin labule bango
Bude bangon labulen gilashin bangon gilashin bangon gilashi tare da abubuwan firam ɗin ƙarfe da aka fallasa akan farfajiyar waje. Yana da wani sashe na musamman na bayanan bayanan alloy na aluminum a matsayin tsari, gilashin gilashi suna cike da cikakkun bayanai a cikin raƙuman bayanan martaba. Siffar sa ita ce bayanin martabar alloy ɗin aluminium kanta yana da ayyuka biyu na tsarin kwarangwal da tsayayyen gilashi. Bude bangon labulen gilashin firam shine nau'i na al'ada, wanda aka fi amfani dashi, ingantaccen aiki. Idan aka kwatanta da bangon labulen gilashin da aka ɓoye, yana da sauƙi don saduwa da buƙatun matakin fasahar gini.
2 .Hidden frame gilashin labule bango
Hidden firam ɗin gilashin labulen bangon ƙarfe mai ɓoye a bayan gilashin, firam ɗin ƙarfe marar ganuwa na waje. Hidden frame gilashin labule bango za a iya raba cikakken boye frame gilashin labule bango da Semi-boye frame gilashin labule bango iri biyu, Semi-boye frame gilashin labule bango na iya zama a kwance mai haske a tsaye boye, kuma iya zama a tsaye mai haske a kwance boye bayanin kula. Gine-ginen bangon gilashin da aka ɓoye yana da alaƙa da: gilashin a waje na firam ɗin aluminium, tare da silin siliki na silinda zuwa gilashin da haɗin firam na aluminium. Nauyin bangon labule ya dogara ne akan abin da za a ɗauka.
3 .Point irin gilashin labule bango (ƙarfe goyon bayan tsarin batu irin gilashin labule bango)
bangon labulen gilashin nau'in batuya ƙunshi gilashin gilashi, na'urar tallafi na batu da tsarin tallafi na bangon labulen gilashi. bangon labulen gilashin nau'in nau'in yana da ƙarfi na tsarin ƙarfe, hasken gilashi da daidaitaccen injin.
Nuni nau'in gilashin bangon bangon gilashin yana tare da katsewar ƙarfe ta cikin ramukan da aka riga aka hako a cikin gilashin don daidaitawa da dogaro, yayin da bangon labulen gilashin gabaɗaya an gyara shi tare da haɗin haɗin ginin tsari a cikin firam, gilashin saman sa a kusurwar perforation. , tare da masu haɗin ƙarfe da aka haɗa da tsarin tallafi na cikakken bangon labulen gilashi, yayin da bangon labulen gilashin gabaɗaya shine mafi yawan firam mai faɗi, tsarin ƙarfin sanda na tsaye na tsarin. Nunin bangon labulen gilashi dangane da bangon labulen gilashin gabaɗaya tsarin ƙarfinsa baya cikin firam ɗin, amma a cikin tsarin tallafi.
Nuna bangon labulen gilashin gilashi a kan gilashin gilashi kawai ta hanyar 'yan maki da aka haɗa da tsarin tallafi, kusan babu inuwa, filin hangen nesa don isa matsakaicin, madaidaicin gilashin da aka yi amfani da shi zuwa iyakar mai kyau, don haka amfani da gilashin a ciki. amfani da farin gilashin, gilashin ultra-fari da gilashin low-e ba tare da gurɓataccen haske ba, musamman ma amfani da gilashin rufewa, ceton makamashi ya fi bayyane. Duk da haka, babu buɗaɗɗen fan don irin wannan bangon labulen gilashi.
Na uku, buƙatun fasaha
1 .Kayan hatimi
Ana amfani da mannen siliki mai hana yanayi don hatimi tsakanin gilashi da gilashi, kuma ana amfani da mannen siliki na tsarin don haɗawa tsakanin gilashin da tsarin ƙarfe. Gine-gine fasahar gilashin gilashin a cikin abin rufewa kawai yana taka rawar rufewa, ba dole ba ne ku aiwatar da lissafin ƙarfi. Kafin amfani, dole ne a gudanar da gwajin dacewa na manne da kayan tuntuɓar, gwajin aikin ya cancanta kuma ana amfani dashi a cikin lokacin inganci, kuma ana kiyaye matakan aiki sosai don tabbatar da ingancin gini.
2. Gilashin
Ya kamata a yi amfani da bangon labulen gilashi fiye da rabon tunani na ba fiye da gilashin bangon labule na 0.30 ba, aikin aikin haske na bangon labulen gilashin, ƙarancin haske na haske bai kamata ya zama ƙasa da 0.20 ba. bangon labulen gilashin da ke goyan bayan firam, yana da kyawawa don amfani da gilashin aminci (gilashin da aka ɗora, gilashin tauri, gilashin laminated, da dai sauransu); Ya kamata a yi amfani da bangon bangon labulen gilashin da ke goyan bayan a cikin gilashin da aka tauye gilashin.
3 . Karfe
Karfe surface ya zama anti-lalata magani. Lokacin amfani da zafi tsoma galvanizing jiyya, da fim kauri ya kamata mafi girma fiye da 45 m; Lokacin amfani da fesa electrostatic, kauri fim ɗin ya kamata ya fi 40 m. Ya kamata a ware kayan ƙarfe daban-daban don hana lalata galvanic ƙarfe daban-daban.
Na hudu, bangon labulen gilashi yana da matsala ga matsaloli
1. rashin juriyar wuta
Gilashin bangon labulen abu ne wanda ba zai iya ƙonewa ba, amma a gaban wuta, zai iya narke ko laushi, a cikin wuta kawai ɗan gajeren lokaci zai faru da fashewar gilashi, don haka a cikin tsarin gine-gine ya kamata a yi la'akari da shi sosai a cikin bukatun wuta na ginin.
2.Structural m gazawar
bangon labule saboda abubuwan da ba su da kyau na dogon lokaci ta yanayin yanayi, manne tsarin tsari mai sauƙin tsufa, gazawa, yana haifar da bangon labulen gilashin fadowa. Sa'an nan a cikin zane ya kamata kokarin yin amfani da bude frame ko Semi-boye frame gilashin labule bango, domin ko da tsarin m gazawar, saboda tsarin da goyon baya da constraints, zai kuma ƙwarai rage chances na gilashin fall.
3. Damuwar zafi sakamakon fashewar gilashi
Gilashin zai faɗaɗa lokacin zafi, idan zafi bai zama iri ɗaya ba, damuwa mai ƙarfi zai haifar da damuwa a cikin gilashin, lokacin da gefen gilashin yana da ƙananan tsagewa, waɗannan ƙananan lahani suna cikin sauƙi da damuwa na thermal, kuma a ƙarshe suna haifar da fashewar gilashi. Sabili da haka, lokacin shigar da gilashin, gefen gilashi ya kamata a sarrafa shi da kyau don rage bayyanar fashe.
4 Tsabar ruwa
Gilashin bangon bangon ruwa na ruwa yana faruwa ne saboda dalilai da yawa, amma galibi ga kayan gini da abubuwan rufewa suna da alaƙa mafi girma, don haka ya kamata ku zaɓi maginin sauti na fasaha, daidai da ka'idodin kayan ƙasa. Don rage yawan abin da ke faruwa na tsutsawar ruwa.
5. Takaitawa
Yawancin ilimi game da fa'ida da rashin amfani na bangon labulen gilashi yana nan, bayan karanta shi, kuna da wani taimako ko wahayi? Akwai iya zama da yawa kasawa, don haka, game da abũbuwan amfãni da rashin amfani da gilashin bango bango ba a ambata a nan, kuma shi ya faru da ka sani, maraba da barin saƙo a cikin comment yankin gaya edita. Muna tattaunawa tare, ƙarin gama gari! Ina jiran ku a wurin yin sharhi!
Bayan kammala kowane aikin, akwai matsaloli da yawa da ba a san su ba da kuma mutanen da suke ƙoƙari su ƙirƙira don shawo kan su. Daga lokaci zuwa lokaci, zan tsara wasu ayyukan, ba wai kawai don ba ku damar fahimtar wasu sabbin fasahohin ba, har ma da fatan za ku iya ƙarin koyo game da fahimtar aikin mutanen da ke bayan waɗannan gine-gine. Domin tare da fahimtar ku, za ku sami ƙarin kuzari don kammala ayyuka masu kyau.
Kamar duk ma'aikatan bangon labule na FiveSteel, koyaushe suna shirye don samar muku da ingantaccen labulen gini mai inganci kuma ingantaccen sabis na sake zagayowar rayuwa. Daga zane, ginawa don kula da bangon labulen ginin, muna sarrafa dukkan bangarori, kawai don yin mafi kyau kuma mu gamsu. Sabili da haka, muna fatan za ku fahimta, kuma muna kuma fatan cewa lokacin da kuke da buƙatu masu alaƙa, zaku yi tunanin bangon labulen FiveSteel!
Aiko mana da sakon ku:
Lokacin aikawa: Dec-06-2023